กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
เข้าร่วมเป็นเกียรติในพิธีมอบป้ายเชิดชูเกียรติศูนย์รับเลี้ยงเด็ก
|
วันพุธที่ 10 กรกฎาคม 2567 นายแพทย?ปกรณ? ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้ช่วยอธิบดีกรมอนามัย และผู้อำนวยการสำนักส่งเสริมสุขภาพ เข้าร่วมเป็นเกียรติในพิธีมอบป้ายเชิดชูเกียรติศูนย์รับเลี้ยงเด็กต้นแบบในสถานประกอบกิจการ โดยมีนางโสภา เกียรตินิรชา อธิบดีกรมสวัสดิการและคุ้มครองแรงงาน เป็นประธานในพิธี และมีผู้แทนจากกลุ่มมารดาและเด็กปฐมวัยเข้าร่วมจัดบูทนิทรรศการส่งเสริมการจัดตั้งศูนย์รับเลี้ยงเด็กต้นแบบในสถานประกอบกิจการ ตามมาตรฐานสถานพัฒนาเด็กปฐมวัยแห่งชาติด้านสุขภาพ (4D) ณ ห้องประชุมกระทรวงแรงงาน ชั้น 5 อาคารกระทรวงแรงงาน
ผลสัมฤทธิ์ในการจัดประชุม :
สถานประกอบกิจการและผู้เข้าร่วมประชุม มีแนวทางในการจัดตั้งศูนย์รับเลี้ยงเด็กต้นแบบในสถานประกอบกิจการ ตามมาตรฐานสถานพัฒนาเด็กปฐมวัยแห่งชาติด้านสุขภาพ (4D)