กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ประชุมติดตามการดำเนินงานโครงการมุ่งเน้นกลุ่มวัยเรียนวัยรุ่น ครั้งที่ 2 ปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 ผ่านระบบ zoom meeting
|
เมื่อวันที่ 17 ก.ค. 67 นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้ช่วยอธิบดีกรมอนามัยและผู้อำนวยการสำนักส่งเสริมสุขภาพมอบหมายให้ นายแพทย์มนัส รามเกียรติศักดิ์ รองผู้อำนวยการสำนักส่งเสริมสุขภาพ และหัวหน้ากลุ่มอนามัยเด็กวัยเรียนวัยรุ่น เป็นประธานการประชุมติดตามการดำเนินงานโครงการมุ่งเน้นกลุ่มวัยเรียนวัยรุ่น ปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 ครั้งที่ 2/2567 ในวันที่ 17 กรกฎาคม 2567 เวลา 09.30 – 13.30 น. ณ ห้องประชุมสำนักส่งเสริมสุขภาพ ชั้น 3 อาคาร 7 กรมอนามัย และผ่านระบบ Zoom Meeting เพื่อติดตามผลการดำเนินงานโครงการมุ่งเน้นรอบ 5 เดือนหลัง (เดือนพฤษภาคม – กันยายน 2567) ในระดับพื้นที่ ซึ่งกลุ่มอนามัยเด็กวัยเรียนวัยรุ่น สำนักส่งเสริมสุขภาพ ได้รับมอบหมายให้ขับเคลื่อนโครงการสำคัญจำนวน 2 โครงการ ได้แก่
ผลสัมฤทธิ์ในการจัดประชุม :
ผลการดำเนินงานเดือนโครงการมุ่งเน้นเดือนมิถุนายนที่ผ่านมา
โครงการยกระดับการขับเคลื่อนงานโครงการเด็กไทยสายตาดีแบบบูรณาการในระดับเขตสุขภาพ
โครงการ Health Station at School “สถานีบริการสุขภาพด้วยตนเองในสถานศึกษา”
แนวทางการดำเนินงานต่อเนื่อง :
ประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพนักเรียนแกนนำ Health Station at School ผ่านระบบ Facebook Live กลุ่มอนามัยวัยเรียนวัยรุ่น