กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
อภิปราย “การพัฒนางานประจำสู่งานวิจัยอย่างมืออาชีพ” ประชุมเชิงปฏิบัติการยกระดับการมีส่วนร่วมและกระชับมิตรเครือข่ายในภารกิจการส่งเสริมสุขภาพเพื่อประชาชนในระดับพื้นที่
|
เมื่อวันที่ 28 มิถุนายน 2567 เวลา 10.00 - 12 .00 น. ดร.ภญ.ปฤษฐพร กิ่งแก้ว หัวหน้าฝ่ายวิจัยโครงการประเมินเทคโนโลยีและนโยบายด้านสุขภาพ นายแพทย์กิตติพงศ์ แซ่เจ็ง นายแพทย์ทรงคุณวุฒิ (ด้านส่งเสริมสุขภาพ) กรมอนามัย ดร.จินตนา พัฒนพงศ์ธร ข้าราชการบำนาญ กรมอนามัย ดำเนินการอภิปรายในหัวข้อ “การพัฒนางานประจำสู่งานวิจัยอย่างมืออาชีพ” ณ โรงแรมปรินท์ พาเลช กทม. ดำเนินอภิปราย โดย ดร วิมล บ้านพวน นักวิชาการสาธารณสุขเชี่ยวชาญ(ด้านสาธารณสุข) สำนักนักส่งเสริมสุขภาพกรมอนามัย เพื่อกล่าวถึง แนวคิดกระบวนการทำวิจัย การนำวิจัยไปใช้ และการสื่อสารการวิจัยที่น่าสนใจ แนวทางในการส่งผลงานในการประเมินการเลื่อนระดับควรเน้นในการขยายผลและการใช้ประโยชน์จากการวิจัย